Phản ánh, kiến nghị
Tại quán cà phê Tý nằm ở ngã tư Phạm Hồng Thái và Trần cao Vân thuộc phường Vĩnh Ninh. Do quán không có nhà vệ sinh (hình ảnh là nhà cụt không có nhà vệ sinh) nên khách ở quán đi tiểu tiện ở quanh khu vực quán. Các hộ dân xung quanh quán chịu mùi hôi và làm mất mỹ quan đô thị. Đề nghị cơ quan liên quan kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 248
Ngày gửi: 14:03 04/06/2022
Hạn xử lý: 15/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

UBND phường đã tiến hành làm việc với ông Phan Thanh Lộc- chủ quán café Tý tại 11 Trần Cao Vân, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế về việc quán cafe không có nhà vệ sinh nên khách của quán đi vệ sinh tại vị trí giao nhau giữa đường Trần Cao Vân và Phạm Hồng Thái gây ô nhiễm môi trường theo phản ánh.

Tại buổi làm việc, ông Phan Thanh Lộc có ý kiến như sau: Quán của Ông hoạt động từ 06h00 sáng đến 17h00 chiều. Quán cafe của Ông có nhà vệ sinh nên không có tình trạng khách của quán đi vệ sinh tại vị trí giao nhau giữa đường Phạm Hồng Thái và Trần Cao Vân. Tại vị trí này do khuất và tối nên một số người ý thức kém đã đến để đi vệ sinh. Vợ chồng Ông thường xuyên dọn vệ sinh mỗi sáng khi đến buôn bán tại quán.

(Đính kèm hình ảnh kiểm tra và Biên bản làm việc)

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 16:56 08/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994564
Đang truy cập: 6749
Zalo: 0941260505