Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Lộc Điền xin thông báo kết quả như sau:
Ngày 22/4/2024 UBND xã Lộc Điền đã chủ trì có buổi tiếp xúc làm việc với phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện Phú Lộc, Văn phòng quản lý đường bộ II.5 tại buổi làm việc các đơn vị đề nghị UBND xã làm việc với các đơn vị liên quan khai thác khoáng sản trên địa bàn để đề nghị khắc phục.
Ngày 24/4/2024 UBND xã chủ trì tiếp tục làm việc với Công ty Cổ phần khai thác đá TT Huế và Công ty Cổ phần Vạn Xuân Huế. Tại buổi làm việc hai đơn vị đã thống nhất sẽ hỗ trợ kinh phí khắc phục các tấm đan bị hỏng.
UBND xã tiếp tục phối hợp các đơn vị có liên quan lập phương án, dự trù kinh phí để khắc phục trong thời gian sớm nhất.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.