Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương xin thông báo kết quả như sau:
Trước đây khi thực hiện án nâng cấp, sửa chữa đường Nguyễn Văn Chư UBND phường Thủy Phương đã xây dựng mương thoát nước để đảm bảo việc tháo nước của đường đi nên đã làm các tấm đan để đẩy mương thoát nước. Tuy nhiên, đến khi trường Dạ Lê xây dựng tường thành đã xây dựng cách đường Dạ Lê từ tim vào 6,25 m nên đường thoát nước này nằm trên đường đi do đó các tấm đan này không đủ lực để cho việc đi lại của các phương tiện giao thông nên các tấm đan bị hỏng liên tục, mặc dù UBND phường đã thay thế nhiều lần.
Trong thời gian tới, UBND phường sẽ có kế hoạch và phương án thay thế cống tròn (cống bi) thay thế mương thoát và các tấm đan đảm bảo sự chịu lực của các phương tiện giao thông đi lại qua đoạn đường này.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.