Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Quản lý và Khai thác hạ tầng kỹ thuật thành phố Huế xin thông báo kết quả như sau:
Các tuyến đường trong khu dân cư thuộc phường Kim Long (đường Nguyễn Phúc Thái, đường Nguyễn Phúc Tần...) được đưa vào sử dụng từ những năm 2000 với kết cấu mặt đường là mặt đường đá dăm láng nhựa. Qua thời gian dài sử dụng mặt đường hư hỏng nhiều cần được duy tu sửa chữa thường xuyên.
Hiện nay, đơn vị duy tu đang thực hiện sửa chữa lại mặt đường một số tuyến trong KQH, trong đó hình ảnh quý Ông/Bà phản ánh là Kiệt 11 Nguyễn Phúc Thái (không phải Kiệt 13 Nguyễn Phúc Thái như ý kiến phản ảnh) theo kết cấu mặt đường láng nhựa 2 lớp trên mặt đường cũ là phù hợp với mức độ hư hỏng, kết cấu hiện trạng. Trong quá trình thi công luôn có bố trí xe lu để lu lèn. (Đính kèm hình ảnh xe lu tại Kiệt 11 Nguyễn Phúc Thái)
Chất lượng thi công, quy trình sửa chữa mặt đường láng nhựa 2 lớp nhựa theo tiêu chuẩn 22 TCN 271 -2001 gồm các bước: vệ sinh - tưới nhựa (lần 1) - rải đá (lần 1) - lu mặt (lần 1)– tưới nhựa (lần 2) – rải đá (lần 2) – lu mặt (lần 2); chiều dày hoàn thiện 2cm-2,5cm. Sau khi thi công công tác bảo dưỡng trong 15 ngày để quét dọn các viên đá rời rạc, sửa chữa các chỗ lồi lõm.
Trung tâm Quản lý và Khai thác hạ tầng kỹ thuật thành phố Huế ghi nhận sự phản ánh của quý Ông/Bà và sẽ tăng cường công tác kiểm tra giám sát về chất lượng thực hiện của đơn vị duy tu đảm bảo theo tiêu chuẩn kỹ thuật. Rất mong nhận được sự ủng hộ của quý Ông/Bà để hoàn thành nhiệm vụ được giao.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.