Phản ánh, kiến nghị
Loa thông tin văn hóa tại các thôn của xã Lộc Điền, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế, mở nhạc từ sáng đến chiều kể cả giờ trưa, ảnh hưởng đến người dân. Kính mong bộ phận văn hóa thông tin của xã chỉ phát thông tin, không phát nhạc với thời lượng nhiều như vậy. Xin cám ơn.
Lượt xem: 75
Ngày gửi: 15:02 11/05/2022
Hạn xử lý: 20/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Điền kiểm tra và trả lời như sau:

Năm 2015 được cấp trên đầu tư lắp đặt hệ thống truyền thanh có dây trên địa bàn xã Lộc Điền. Từ đó đến nay, việc đưa các nội dung thông tin tuyên truyền các chủ trương của Đảng, Nhà nước và địa phương kịp thời đến bà con nhân dân trên địa bàn của xã. Hàng ngày, hệ thống truyền thanh của xã phát thanh vào khung giờ buổi sáng từ 5 - 6 giờ, chiều từ 17 - 18 giờ (trừ những thông tin khẩn cấp). Trong thời gian vừa qua, do vấn đề khách quan như: Cây cối ngã đổ, mưa, gió, bão, sấm sét nên đã làm hư hỏng đường dây phát thanh của xã.

Ngày 11/5/2022, UBND xã phối hợp với đơn vị thi công hệ thống phát thanh của xã tiến hành kiểm tra khắc phục, sửa chữa lại hệ thống truyền thanh để đảm bảo công tác thông tin tuyên truyền. Quá trình kiểm tra sửa chữa Bộ phận Văn hóa - Xã hội xã có mở nhạc cả ngày trên hệ thống phát thanh để biết được vị trí các cụm loa bị hư hỏng để sửa chữa. Vấn đề này, UBND xã rút kinh nghiệm nếu sau này có mở hệ thống phát thanh để sửa chữa thì địa phương sẽ thông báo trước cho bà con nhân dân biết.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 10:48 20/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18881079
Đang truy cập: 8154
Zalo: 0941260505