Phản ánh, kiến nghị
Kính đề nghị tháo gỡ bức tường sắp sập của tổng kho lương thực cũ tại kiệt 77 Lê Đại Hành, P. Tây Lộc, TP Huế. Hiện nay, bức tường của kho lương thực cũ tại kiệt 77 Lê Đại Hành đã nhiều lần bị sập chỉ còn lại một mảng tường tại kiệt 77. Vào mùa mưa bão bức tường này nhiều lần lung lay có thể sập bất cứ lúc nào ảnh hưởng tới mạng sống nhười dân. Đề nghị cơ quan chức năng giúp người dân tháo dở trong mùa mưa bão sắp tới. Chân thành cám ơn, ảnh chụp lúc 15h00 ngày 1/10/2022.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 53
Ngày gửi: 15:06 01/10/2022
Hạn xử lý: 24/10/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Phát triển quỹ đất thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Phát triển quỹ đất thành phố Huế đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Thực hiện Công văn số 5914/UBND-TC ngày 09/8/2022 của UBND thành phố Huế về việc đấu giá thanh lý tài sản công theo hình thức phá dỡ, hủy bỏ công trình cũ: Tổng kho Tây Lộc (cũ) tại 192 Nguyễn Trãi, thành phố Huế. Trung tâm Phát triển quỹ đất thành phố Huế đang thực hiện phá dỡ các hạng mục công trình.

Hiện nay, đang thực hiện việc cắt tỉa, hạ độ cao các cây xanh để có lối xe vào sẽ tiến hành phá dỡ bức tường của Kho lương thực cũ tại kiệt 77 Lê Đại Hành và dự kiến hoàn thành việc tháo dỡ bức tường này vào ngày 20/10/2022.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 13:45 18/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082884
Đang truy cập: 2454
Zalo: 0941260505