Phản ánh, kiến nghị
Cầu Vân Dương ở đường Nguyễn Lộ Trạch, phường Xuân Phú thi công đã rất nhiều năm nhưng đến giờ vẫn ngổn ngang, thiết bị bỏ hoang nhìn rất mất vệ sinh và kém mỹ quan. Đây là tuyến đường nối với khu vực quy hoạch mới của thành phố nên tôi kiến nghị cơ quan chức năng sớm tiếp tục triển khai hoàn thành dự án để tạo mạch giao thông thuận tiện cho thành phố.
1/2
1
2
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 08:21 01/10/2022
Hạn xử lý: 12/10/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình giao thông tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng công trình giao thông Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Dự án cầu Vân Dương, phường Xuân Phú, thành phố Huế do Ban QLDA Đầu tư xây dựng công trình giao thông làm chủ đầu tư. Dự án được khởi công năm 2018, từ năm 2020 đến nay không triển khai thi công được do vướng giải phóng mặt bằng. Chủ đầu tư đã có văn bản báo cáo và kiến nghị các đơn vị liên quan để xử lý, nhằm sớm có mặt bằng thi công, hoàn thành dự án.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:41 04/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
(100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081273
Đang truy cập: 1800
Zalo: 0941260505