Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Điền chủ trì, phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:
Do ảnh hưởng của các đợt mưa lũ, lưu lượng nước tại cầu Hội, thôn Lương Qúy Phú chảy xiết nên làm cầu Hội hư hỏng nặng; trong năm 2023, UBND xã Lộc Điền đã phối hợp với Phòng Kinh tế và Hạ tầng, Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện tổ chức kiểm tra, thống nhất lập phương án sửa chữa và dự kiến triển khai trong năm 2024. Tuy nhiên, hiện nay cầu Hội đã bị hư hỏng nặng, phương án sửa chữa không còn phù hợp. Do đó, UBND huyện đã yêu cầu UBND xã Lộc Điền khẩn trương triển khai các biện pháp bảo đảm ATGT, lắp biển cảnh báo, gia cố lối đi tạm để người dân lưu thông qua cầu Hội đảm bảo an toàn; đồng thời, phối hợp với các cơ quan, đơn vị liên quan lập các thủ tục trình cơ quan có thẩm quyền xem xét, quyết định đầu tư xây dựng cầu Hội đảm bảo giao thông, nhu cầu đi lại của Nhân dân.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.