Kính gửi: Qúy Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Lộc Thủy xin thông báo kết quả như sau:
Sau khi tiếp nhận, UBND xã đã tiến hành kiểm tra thực địa tại địa phương xã, tại khu vực có tuyến đường liên thôn đoạn từ tuyến Quốc lộ 1A vào thôn Phú Cường Xuyên và rà soát các nội dung hồ sơ liên quan việc sửa chữa, nâng cấp lại tuyến đường nói trên trong thời gian tới.
Tuyến đường Quốc lộ 1A vào thôn Phú Cường Xuyên là một trong những tuyến đường thuộc công trình hệ thống giao thông trên địa bàn xã; đầu năm 2021 UBND xã Lộc Thuỷ đã có đề xuất sửa chữa, nâng cấp công trình nói trên đối với huyện Phú Lộc và đã được huyện phê duyệt đưa vào Nghị quyết số 27/NQ-HĐND ngày 20/12/2021 của Hội đồng nhân dân Huyện Phú Lộc về kế hoạch đầu tư công trung hạn 5 năm giai đoạn 2021 – 2025; theo đó, đến năm 2023, một số công trình hệ thống giao thông trên địa bàn xã Lộc Thuỷ đã được thi công; thời gian thực hiện các công trình là 03 năm (từ 2023-2025). Công trình bao gồm 9 tuyến đường trên địa bàn xã; hiện nay, đang thi công 4 tuyến (trong đó: 02 tuyến đã hoàn thành; 02 tuyến đang thi công).
Ngay từ đầu năm 2024 (tháng Một) UBND xã Lộc Thuỷ đã có phiên họp nhằm thảo luận, đề xuất đối với đơn vị xây lắp về công trình tuyến đường Quốc lộ 1A vào thôn Phú Cường Xuyên và đã có sự thống nhất sẽ thực hiện việc sửa chữa, nâng cấp lại tuyến đường từ QL1A vào thôn Phú Cường Xuyên vào thời gian nghỉ hè của học sinh, dự kiến đến cuối tháng 08/2024 sẽ hoàn thành công trình.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.