Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả như sau:
Qua các cuộc tiếp xúc cử tri trước kỳ họp HĐND xã Phong An, cử tri thôn Đông Lâm đã kiến nghị đầu tư tuyến đường từ đập Vườn đến nhà ông N.Đ.T, UBND xã đã trình HĐND xã bổ sung vào danh mục đầu tư công trình Đường bê tông từ đập Vườn đến nhà ông N.Đ.T thôn Đông Lâm và được HĐND xã thông qua, công trình đã thi công hạng mục Cống thoát nước. Tuy nhiên, nguồn lực để đầu tư hệ thống các kết cấu hạ tầng gặp rất nhiều khó khăn. UBND xã đã tạm dừng thi công công trình Đường bê tông từ đập Vườn đến nhà ông N.Đ.T thôn Đông Lâm.
Hiện nay, UBND xã Phong An đang phối hợp với Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phong Điền đẩy nhanh công tác bán đấu giá các lô đất tại Khu dân cư xứ Mađa tạo nguồn thu cho xã. Từ chính nguồn thu đó, UBND xã sẽ cân đối vốn để thi công các công trình đang còn dang dở. Hiện nay, trên địa bàn xã đang triển khai nhiều công trình nhằm chỉnh trang đô thị, từng bước hoàn thiện cơ sở hạ tầng để hoàn thiện các tiêu chí thành lập Phường, sớm đưa Phong An trở thành Phường góp phần xây dựng Phong Điền trở thành “Thị xã” theo Nghị quyết số 54-NQ/TW ngày 10/12/2019 của Bộ Chính trị. Riêng đối với công trình này, UBND sẽ sớm bố trí vốn để tiếp tục triển khai thi công, cố gắng hoàn thành trong thời gian gần nhất.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.