Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:
Hệ thống đèn tín hiệu giao thông theo kiến nghị nêu trên thuộc dự án Lắp đặt hệ thống đèn tín hiệu giao thông tại Nút giao Km92+500 Quốc lộ 49B, xã Vinh Hiền, huyện Phú Lộc, do Phòng Kinh tế và Hạ tầng làm chủ đầu tư. Hiện nay, công trình đã thi công hoàn thành lắp đặt cột, đèn tín hiệu giao thông. Tuy nhiên, đơn vị thi công vẫn đang tiếp tục thực hiện các hạng mục còn lại. Do đó, hiện nay, hệ thống vẫn chưa đủ điều kiện để đưa vào vận hành. Trong thời gian tới, khi hoàn thành thi công toàn bộ công trình, Chủ đầu tư sẽ đưa vào vận hành hệ thống theo quy định.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.