Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Ban quản lý Dự án đầu tư xây dựng khu vực Phú Lộc phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:
Dự án chỉnh trang khu vực trước chùa Quốc Tự Thánh Duyên, xã Vinh Hiền đã được UBND huyện Phú Lộc phê duyệt đầu tư tại Quyết định số 3778/QĐ-UBND ngày 02 tháng 11 năm 2023, với quy mô: Mặt đường bê tông xi măng với bề rộng mặt đường rộng 3m, lề đường mỗi bên rộng 0,5m đắp đất cấp phối đầm chặt, cống thoát nước ngang.
Hiện nay, dự án đang triển khai thi công mặt đường bê tông xi măng. Tuy nhiên, do đơn vị thi công mới triển khai công tác đổ bê tông xi măng mặt đường nên phải chờ 1 thời gian để mặt đường đảm bảo ổn định và đủ cường độ cho phép để tiến hành đắp đất lề đường theo hồ sơ thiết kế được phê duyệt. Sau khi mặt đường bê tông xi măng đảm bảo cường độ, Ban quản lý Dự án đầu tư xây dựng khu vực Phú Lộc cam kết sẽ chỉ đạo đơn vị thi công tập trung để hoàn thành phần lề đường để đảm bảo an toàn trong quá trình đi lại của bà con.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.