Phản ánh, kiến nghị
Trên đường SÔNG NHƯ Ý, phường An Đông hiện nay có hiện tượng xây dựng nhà ở, mua bán đất, người dân truyền tai nhau là nhà nước đã xóa quy hoạch khu vực này, khu vực này không còn quy hoạch làm công viên nữa. Đề nghị Phường An Đông, đội quy tắc đô thị, Ban Đô thị mới kiểm tra để hướng dẫn, xử lý (nếu có) và kiến nghị họp tổ dân phố để thông tin cho người dân biết tình trạng quy hoạch khu vực, để người dân rõ, tránh tình trang xây dựng trái phép, mua bán đất trái quy định.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 781
Ngày gửi: 12:56 02/03/2020
Hạn xử lý: 11/03/2020
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông kiểm tra và trả lời như sau:

Vào ngày 22/01/2020 UBND tỉnh Thừa Thiên Huế đã ban hành quyết định số 279/QĐ- UBND về việc Phê duyệt điều chỉnh cục bộ một số nội dung Quy hoạch phân khu (tỷ lệ 1/2000) Khu A-Đô thị mới An Vân Dương, tỉnh Thừa Thiên Huế đối với các khu đất có ký hiệu CX1. CX2, OTM5, OTM6 và khu vực nút giao vòng xuyến tuyến đường Võ Nguyên Giáp và đường Tố Hữu.

Đối với một số thửa đất của các hộ gia đình dọc tuyến đường Sông Như Ý trước đây thuộc quy hoạch chỉnh trang (không giải tỏa). Quyết định điều chỉnh quy hoạch trên UBND phường đã niêm yết công khai tại trụ sở UBND phường và gửi tổ dân phố thông báo cho các hộ dân.

Tuy nhiên, để trả lời cụ thể thông tin quy hoạch từng thửa đất của hộ gia đình. UBND phường đề nghị công dân liên hệ UBND phường để được cung cấp thông tin cụ thể.

Về phía UBND phường đã tiến hành lập Biên bản vi phạm hành chính vào ngày 28/2/2020 đối với ông Nguyễn Đắc Vĩnh tại địa chỉ 21 Sông Như Ý về hành vi xây dựng công trình nhà ở riêng lẻ trong đô thị mà không có giấy phép theo quy định. Và đã ban hành Công văn số 36/UBND-XD vào ngày 03/3/2020 về việc chuyển hồ sơ vi phạm trật tự đối với ông Nguyễn Đắc Vĩnh đến Đội Quản lý Đô thị thành phố Huế để tiến hành xử lý theo quy định của pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:18 06/03/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Khu QuyHoach T P Huế
CDTC (1) - 09:35 07/04/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838438
Đang truy cập: 12109
Zalo: 0941260505