Phản ánh, kiến nghị
Công ty cấp nước tắc trách trong thi công hệ thống nước:
Trong các ngày từ 12/1 đến 13-1/2022, công ty cấp nước Thừa Thiên Huế đã đào và chôn hệ thống ống nước. Tuy nhiên, sau khi lấp xong ống, chỉ lấp đất, không lấy bớt phần đất thừa do chôn ống nước, không hoàn trả mặt mặt như trước khi thi công, mặt bằng sau chôn lấp cao hơn mặt đường, gây mất vệ sinh và gây bức xúc cho các hộ dân sinh sống trên tuyến đường. Nhất là khu vực dân cư đã dọn vệ sinh để đón Tết Nguyên đán.
Kính đề nghị cơ quan chức năng có ý kiến đối với Công ty cấp nước Thừa Thiên Huế, hoàn trả mặt bằng sạch sẽ, thấp hơn mặt đường nhựa để phần đất thừa không tràn ra đường nhựa! (trước nhà 63 Duy Tân)
1/2
1
2
Lượt xem: 23
Ngày gửi: 16:37 14/01/2023
Hạn xử lý: 01/02/2023
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:

Nhằm không ngừng nâng cao chất lượng nước, đảm bảo cấp nước an toàn cho quý khách hàng, ngày 12/01/2023, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế triển khai thi công tuyến ống D110 HDPE dài 605m dọc đường Duy Tân đã được UBND thành phố Huế cấp giấy phép thi công ngày 21/09/2022 số 42/2022/QLDP-GP. Theo đó, công tác hoàn trả mặt bằng thực hiện theo hình thức cuốn chiếu: thi công đến đâu hoàn trả đến đó, tuy nhiên một số vị trí còn thực hiện chậm so với kế hoạch.

Tại vị trí trước mặt hộ 63 Duy Tân, Phường An Cựu, vào ngày 16/01/2023, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã tiến hành vệ sinh, dọn dẹp đất thừa ngang bằng mặt đường nhựa (Có hình ảnh đính kèm) cũng như nhắc nhở, đốc thúc công tác hoàn trả kịp thời trong suốt quá trình thi công tuyến D110 các khu vực còn lại, đảm bảo an toàn cho người dân đi lại và mỹ quan khu vực.

Xin chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế thành thật xin lỗi quý khách hàng vì sự bất tiện này. Rất mong tiếp tục nhận được sự chia sẻ và đồng hành của quý khách hàng trong thời gian đến.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:55 21/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trả lời cho xong. Mặt bằng là do dân chúng tôi tự đầm để tạm nhìn "được mắt". Nhưng phần đất thừa c.ty không lấy đi mà để nguyên tại chỗ, vứt cho dân "tự ăn". Và đất cao hơn đường thì theo nước mưa tạo ra "con đường bẩn thỉu". Đề nghị c.ty cho cào bớt đất và trả lại cao độ như trước khi thi công, đừng ngồi văn phòng gõ vài chữ trả lời tắc trách, coi thường Pháp Luật và ý kiến dân đen!
CDTC (1) - 10:27 21/01/2023
Sau khi nhận được phản ánh, HueWACO đã kiểm tra và thực hiện dọn dẹp phần đất thừa còn lại. Công ty CP cấp nước Thừa Thiên Huế xin cám ơn phản ánh của quý Ông/ Bà. Trân trọng./.
Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế - 15:46 30/01/2023
Các lãnh đạo nhìn ảnh mà có tâm xử lý hay không? Có thấy đất cao hơn đường không? có thấy đường bẩn thỉu do công ty các anh gây ra không mà trả lời với dân theo kiểu "chúng tôi đã làm". Tắc trách!!!
CDTC (1) - 10:32 21/01/2023
Tôi nói thật, có tâm hay không tôi không dám bắt các anh phải có, nhưng trách nhiệm giải quyết cái sai do c.ty các anh gây ra là pháp luật đã quy định!
CDTC (1) - 10:34 21/01/2023
Lãnh đạo Tỉnh đã đề ra nhiều chủ trương để xây dựng một tp Huế thân thiện, hiện đại, môi trường văn hoá nổi bật,... vậy mà c.ty các anh có phong cách làm việc đi ngược lại chủ trương và lòng dân, vậy thử hỏi các anh có xứng đáng trọng trách mà Đảng, nhà nước giao hay không???????
CDTC (1) - 10:38 21/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường từ đường Nguyễn Tất Thành vào khu công nghiệp Phú Bài quá xấu...
08:55 07/02/2023
Vào lúc 9 giờ 25 phút ngày 06/02/2023, tại đường Tả Trạch, trước khu vực...
08:50 07/02/2023
Vào lúc 08 giờ 23 phút, ngày 07/02/2023 ô tô mang biển kiểm soát 75A06715...
08:23 07/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25049004
Đang truy cập: 6079
Zalo: 0941260505