Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Trà xin thông báo kết quả như sau:
Để tạm thời đảm bảo an toàn giao thông tại nút giao đầu tuyến (giữa đường Tỉnh lộ 16 và đường Văn Xá), chủ đầu tư đã chỉ đạo đơn vị thi công tiến hành đắp cấp phối đá dăm, giảm độ dốc và san lấp các vũng đọng nước tại đoạn này.
Mặt khác, hiện nay công trình đã giải ngân thanh toán hết số kính phí bố trí và đang thiếu vốn nên tiến độ thực hiện chậm, Ban đã có báo cáo với cấp có thẩm quyền xin bố trí thêm vốn để đẩy nhanh tiến độ thi công, hoàn thành trong năm 2024; Đồng thời, Ban QLDA đã làm việc với đơn vị thi công - Liên danh Công ty Thành Đạt – Hoàng Nguyên và yêu cầu đơn vị tiến hành đổ bê tông đoạn nút giao này trước ngày 29/6/2024 để đảm bảo an toàn, tạo thuận lợi trong quá trình tham gia giao thông của người dân.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.