Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay tình trạng nhiều nhà hát karaoke gây ô nhiễm tiếng ồn, ảnh hưởng đến sinh hoạt của các hộ dân xung quanh, các khung giờ tối các em học sinh ôn bài, người lao động nghỉ ngơi nhưng do việc hát karaoke của hàng xóm làm ảnh hưởng. Kiến nghị cơ quan chức năng nên có biện pháp cấm hát, hoặc cấm hát theo giờ đối với hoạt động hát karaoke trên toàn tỉnh để đảm bảo chất lượng cuộc sống. Clip quay vào 19h50p ngày 13/9/2022 tại Thôn Quảng Xuyên, xã Phú Xuân, Phú Vang. Xin cảm ơn
Lượt xem: 64
Ngày gửi: 19:54 13/09/2022
Hạn xử lý: 27/09/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Xuân

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Xuân đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Theo Khoản b, Điều 15, Chương II, Nghị định số 38/2021/NĐ-CP ngày 29/3/2021 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa và quảng cáo quy định khung giờ hoạt động dịch vụ karaoke từ 08 giờ đến 24 giờ mỗi ngày. Do đó, về phản ánh của Ông/Bà thì hoạt động karaoke đang trong khung giờ quy định của Nhà nước, nên UBND xã không xử lý được.

Trong thời gian đến, nếu có trường hợp nào trên địa bàn xã hát karaoke ngoài khung thời gian quy định của Nhà nước (từ 0 giờ đến 8 giờ) thì đề nghị Ông/Bà hoặc cá nhân khác thông báo về UBND xã qua số điện thoại của văn phòng: 02343868378 hoặc số điện thoại của Công chức phụ trách VHTT: 0913412277.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:21 29/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (508)
Công an Thành phố Huế (136)
FPT Thừa Thiên Huế (23)
Công an huyện A Lưới (15)
(13)
VTVcab tại Huế (13)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A11840 đậu trên vỉa hè ở chung cư Aranya, đường Dương Khuê,...
19:58 05/12/2022
Kiến nghị xin làm hệ thống thoát nước đường kiệt 248 Lý Nam Đế, phường...
17:28 05/12/2022
Vào lúc 17h00 ngày 05/12/2022 tại cổng trường tiểu học Trường An 177 Phan...
17:16 05/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23670986
Đang truy cập: 1212
Zalo: 0941260505