Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Thanh xin thông báo kết quả như sau:
Vào lúc 15 giờ 30 phút, ngày 19/4/2024 UBND xã Thủy Thanh tiến hành mời các đơn vị liên quan để kiểm tra hiện trường công trình Đường Trung tâm xã theo nội dung phản ánh. Tại phiên làm việc, Đơn vị thi công cho biết “khối lượng đất trên được công ty sử dụng để đắp đê quai xanh ngăn nước phục vụ công tác thi công hạng mục cống thoát nước băng đường theo tuyến kênh hiện trạng chứ không phải dùng để san nền mặt đường” (kèm theo hình ảnh chụp tại hiện trường).
Tại phiên làm việc Đoàn kiểm tra đề nghị đơn vị thi công sử dụng vật liệu đúng theo hồ sơ thiết kế đã được duyệt. Đối với khối lượng đất dùng để đắp đê quai công vụ sau khi thi công hoàn thành hạng mục cống thoát nước đề nghị đơn vị thi công vận chuyển ra khỏi công trình. Đồng thời, đề nghị đơn vị tư vấn giám sát tăng cường công tác giám sát chất lượng vật liệu khi đưa vào phạm vi thi công công trình. Nếu phát hiện chất lượng không đảm bảo đề nghị báo cáo cho chủ đầu tư để có hướng xử lý kịp thời. (Đính kèm biên bản làm việc)
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.