Phản ánh, kiến nghị
Tại bãi đất trống góc ngã tư Tản Đà - Nguyễn Văn Linh thuộc phường Hương Sơ, khoảng 2 tháng nay bỗng dưng mọc lên một bãi để xe ô tô tự phát, với mục đích buôn bán xe ô tô cũ. Trao đổi với người chủ của bãi xe này thì tôi được họ cho biết họ được sự cho phép của cấp có thẩm quyền xã tại nên mới lập bãi để xe ô tô với mục đích kinh doanh này (!?)
Điều đáng nói là, khi lập bãi để xe nêu trên, họ đã đưa xe múc tới san lấp, cày xới phần bê tông của lề đường để phục vụ xe ra vào bãi xe ấy.
Tôi không biết bãi xe này có được ai, cơ quan nào cấp phép hoạt động hay không; nhưng chỉ riêng việc san lấp, cày xới phần lề đường như thế là có dấu hiệu vi phạm pháp luật...
Đề nghị quý cơ quan thẩm quyền xác minh thông tin và có biện pháp kiểm tra, chấn chỉnh.
Trân trọng.
1/2
1
2
Lượt xem: 541
Ngày gửi: 12:56 27/11/2021
Hạn xử lý: 08/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ trả lời như sau:

Thực hiện việc xây dựng nếp sống văn minh đô thị " Sáng - Xanh- Sạch ", UBND phường đã chỉ đạo toàn thể hệ thống chính trị cơ sở và vận động người dân chung tay xây dựng bộ mặt đô thị tại địa phương ngày càng phát triển. Nhằm hạn chế việc đậu, đỗ xe ô tô làm ách tắt giao thông tại các điểm giao lộ và các tuyến đường khu quy hoạch trên địa bàn.

UBND phường đã thống nhất việc đậu đỗ xe tại bãi đất trống nói trên nhằm hạn chế việc cây Mai Dương mọc hoang và tình trạng tập kết các loại rác thải làm nhếch nhác, mất mỹ quan đô thị tại góc giao lộ và trước mặt các cơ quan Công Sở trên địa bàn phường. Tuyến đường Nguyễn Văn Linh là tuyến đường không có lề đường nên việc phản ánh cày xới phần bê tông của lề đường để phục vụ xe ra vào là không đúng sự thật.

Sau khi nhận thông tin phản ánh, UBND phường đã mời ông Hoàng Văn Lộc ở tổ 11, là chủ xe đậu đỗ tại bãi đất lên làm việc. Ông Lộc trình bày do dịch bệnh Covid nên xe không hoạt động được, vì đậu đỗ trên đường gây ách tắc giao thông nên ông xin đỗ tạm trên bãi đất trống, ông sẽ di chuyển đi nơi khác trong thời gian tới (có biên bản kèm theo).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và rất mong nhận được phản ánh trong thời gian đến.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:58 11/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
UBND trả lời "tuyến đường Nguyễn Văn Linh là tuyến đường không có lề đường" là chưa đúng với thực tế. Vì rõ ràng đoạn đường mà tôi phản ánh có bó vỉa bê tông lề đường; Và qua hình ảnh tôi ghi nhận được, cũng có thể thấy những bó vỉa ấy bị cày xới vẫn còn nằm ngổn ngang ở đó. Đề nghị UBND phường Hương Sơ kiểm tra lại, và yêu cầu chủ bãi xe nếu có sai phạm hãy khắc phục hậu quả, trả lại hiện trạng ban đầu.
CDTC (1) - 16:36 11/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 10:56 12/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (4) - 23:41 12/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (4) - 23:43 12/12/2021
thấy họ làm vậy cũng ổn mà, có ảnh hưởng cảnh quan gì lắm đâu. Đang dịch dã tạo điều kiện cho họ làm ăn 1 tí cũng được bác ơi
CDTC (2) - 06:11 12/12/2021
đồng ý với hướng xử lí của phường. Xe cộ đậu dọc đường gây cản trở lưu thông. Bãi đất trống này để cũng an toàn, không ảnh hưởng đến ai cả. Nhất trí với cách làm này.
CDTC (3) - 10:54 12/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (81)
Phòng Cảnh sát Giao thông (63)
Công an tỉnh (61)
Sở Giao thông Vận tải (16)
UBND Thành phố Huế (8)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Các loại dây điện, mạng và điện thoại giăng tứ tung, lộn xộn tại đường...
20:23 01/07/2022
Thực trạng vào tối thứ 6 ngày 01 tháng 07 năm 2022 gây ách tắc giao thông...
20:20 01/07/2022
Góc nhìn người con Huế: Xin kiến nghị các ban, ngành liên quan giải tỏa...
19:14 01/07/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19036943
Đang truy cập: 12624
Zalo: 0941260505