Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Điện cầu Tam Giang được bố trí chiếu sáng từ 18h đến 22h hàng ngày (sau thời điểm 22h, do lưu lượng giao thông thấp, để tiết kiệm chi phí công nên không bật chiếu sáng). Kiểm tra các hóa đơn tiền điện và các phiếu kiểm tra ngẫu nhiên không thấy tình trạng mất điện.
Thời điểm Sở Giao thông Vận tải kiểm tra là 20h ngày thứ tư 4/12/2019 thì điện vẫn sáng, tuy nhiên có một vài bóng bị hỏng.
Ngay sau đó, Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu đơn vị bảo trì chỉnh sửa hệ thống cột , thay thế các bóng đèn bị hỏng và duy trì hệ thống chiếu sáng lệch pha cho cầu. (Đính kèm hình ảnh)
Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
1/3
![](/UploadFiles/PhanAnh/2019/12/dien_2.jpg)