Phản ánh, kiến nghị
Tại số nhà 21/9 kiệt 40 Lịch Đợi, phường Phường Đúc, thành phố Huế, hộ gia đình ông Phú và bà Lợi nuôi gia cầm với mật độ lớn, chuồng trại không đảm bảo vệ sinh, hố thoát nước chăn nuôi không đúng qui định, phân gia súc và thức ăn thừa đổ về hố chứa không được xử lý mà đem tưới cây, mùi xú uế nồng nặc gây ô nhiễm môi trường, là nơi tụ tập của ruồi bọ và là nguồn gây mất vệ sinh, phát tán mầm bệnh. Nơi đây thuộc trung tâm thành phố, là khu vực đông dân cư, tình trạng này đã kéo dài từ lâu gây ảnh hưởng đến môi trường sống và sức khỏe của người dân nhất là ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe và cuộc sống của người già và trẻ em. Mong chính quyền địa phương và cơ quan chức năng nhanh chóng vào cuộc xử lý triệt để trường hợp này nhằm trả lại môi trường trong sạch cho người dân nói riêng và cho mỹ quan thành phố nói chung.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 31
Ngày gửi: 22:22 16/09/2022
Hạn xử lý: 28/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

kính gửi: Quý Ông/Bà

vấn đề ông/bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hộ gia đình đã thừa nhận việc nuôi gia súc gây ảnh hưởng đến môi trường xung quanh và cam đoan xây dựng lại hố ga và xử lý chuồng trại hằng ngày đảm bảo vệ sinh môi trường (có biên bản làm việc kèm theo).

Chân thành cám ơn quý Ông/Bà đã phản ánh và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:04 20/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21759030
Đang truy cập: 6968
Zalo: 0941260505