Phản ánh, kiến nghị
Chắn đường sắt không đóng khi tàu qua vào lúc 18h43 ngày 29/9/2022 tại đoạn đường giao nhau giữa đường bộ và đường sắt, trên đường Phùng Quán, phường Thủy Dương, thị xã Hương Thủy một bên chắn không hạ khi tàu ngang qua gây nguy hiểm cho người dân. Đề nghị ngành đường sắt khắc phục ngay lập tức.
Lượt xem: 61
Ngày gửi: 18:57 29/09/2022
Hạn xử lý: 10/10/2022
Kết quả xử lý
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Chặn cảnh báo tự động vị trí trí đường Phùng Quán (km 693+830) đơn vị giám sát camera đã cử công nhân xử lý ngay sau khi tàu qua. Thiết bị cảnh báo tự động đã hoạt động tốt trở lại. (Đính kèm video)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:53 30/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
khi có phản ánh trên Huế S mới chạy đi làm ah, chứ ko cứ từ từ đã
CDTC (1) - 12:19 30/09/2022
Tôi đánh giá cao sự kịp thời của Hues và cty đường sắt! Tuy nhiên qua đây tôi có một vài góp ý. Đoạn đường này khá tối, nên chăng tại vị trí này cần lắp thêm đèn chiếu sáng và lắp thêm cảnh báo bằng âm thanh phòng trường hợp gác chắn không đóng như vừa rồi. Theo cá nhân tôi gác chắn quá ngắn, chỉ chắn được 1/2-2/3 chiều ngang đường, xe máy kể cả ô tô con có thể dễ dàng lách qua, kiến nghị lắp thanh chắn đủ dài. Chân thành cám ơn
CDTC (2) - 21:11 30/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461198
Đang truy cập: 2657
Zalo: 0941260505