Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:
Căn cứ theo Quyết định 3320/QĐ-UBND ngày 13/7/2018 của UBND thành phố Huế thì những đoạn vỉa hè tiếp giáp Chợ An Cựu do Ban Quản lý chợ quản lý, việc buôn bán theo như phản ánh là sai với quy định về trật tự đô thị. UBND phường sẽ gửi công văn và tiến hành làm việc với Ban Quản lý chợ An Cựu để phối hợp giải quyết tình hình trật tự đô thị xung quanh chợ và trục đường Đặng Văn Ngữ, nếu quá trình vướng mắc UBND phường sẽ đề xuất xin ý kiến từ UBND Thành phố.
Thời gian qua lực lượng chức năng của phường cũng đã và đang ra sức giải quyết các vấn đề liên quan đến trật tự đô thị, trật tự công cộng, tuy nhiên các trường hợp liên tục tái vi phạm đều có hoàn cảnh khó khăn và sống phụ thuộc vào việc buôn bán trên vỉa hè.
UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.