Phản ánh, kiến nghị
Tụ tập buôn bán lấn chiếm vỉa hè và nhiều người tập trung không đeo khẩu trang, xe máy đậu trên lòng đường tại dốc đường chùa Thiên Mụ. Kính gởi cơ quan chức năng ra quân dẹp hiện trạng này. Hình ảnh được chụp vào chiều 22/6/2021.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 407
Ngày gửi: 20:47 22/07/2021
Hạn xử lý: 03/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Long đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua tiếp nhận thông tin, UBND phường Hương Long đã chỉ đạo Tổ Đô thị phường phối hợp với Công an, Ban Bảo vệ dân phố thường xuyên lên lịch kiểm tra, nhắc nhở tuyên truyền, xử lý tình trạng tập trung đông người, không đeo khẩu trang nơi công cộng, buôn bán, đỗ để xe không đúng nơi quy định; lấn chiếm lòng lề đường, vỉa hè tại dốc Chùa Linh Mụ, đặc biệt khung giờ từ 05-07 giờ và 16-19 giờ hàng ngày. (Đính kèm hình ảnh và biên bản xử phạt)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/7
1
2
3
4
5
6
7
Ngày xử lý: 14:53 27/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị xử lí người buôn bán lấn chiếm vỉa hè
CDTC (1) - 14:56 27/07/2021
Đưa chi mấy thông tin này tội người nghèo bạn ơi, nơi này tôi thường qua, và có lẽ Phường Hương Long thừa biết nhưng làm lơ cho dân nghèo, bạn phản ảnh thì họ phải làm thôi, thấy tội, như mình đổ bát cơm của người ta
CDTC (2) - 18:49 27/07/2021
chỗ này xe cộ đi lại đông đúc, chỗ cua rất ngặc. Tội người này nhưng mang tội cho nhiều người khác.
CDTC (1) - 19:02 27/07/2021
Dù cũng chỉ là một công dân như bác, có thể tôi còn ko hiểu biết và thấp kém, nhưng tôi thấy đôi khi mình nên tạo điều kiện tí cho bà con, Mùa này du lịch cũng ko có, ai lên đây cũng chủ yếu thể thao và ngắm hoàng hôn. ng ta cũng còn chút chỗ để thư thả ngoài thành phố đông đúc, nhiều ng cũng nhờ đó kiếm chút thu nhập cho gia đình. mình trc khi tố cáo gì cũng mong suy xét để chữ tình và lý. Tất nhiên bác tố lên chính quyền phải xử lý, nhưng cái tình trong đó thật sự tôi thấy buồn
CDTC (3) - 19:56 27/07/2021
đưa tin này thật sự tội người nghèo, mùa khó khăn mình hỗ trợ được ai thì hỗ trợ. Đúng sai là một cặp phạm trù, đừng cứng nhắc quá ảnh hưởng bao gia đình
CDTC (3) - 19:51 27/07/2021
ý kiến của bạn rất hay
CDTC (6) - 12:44 30/07/2021
lỡ khi có tai nạn giao thông, hoặc tụ tập trong giai đoạn Covid phức tạp, thì tội cho ai hả bạn.
CDTC (1) - 20:15 28/07/2021
mình cg nghĩ như bạn, chỗ đó cua nguy hiểm, đụng cái bay xuống sông, với lại chỗ đó kg phải chỗ buôn bán,
CDTC (5) - 05:40 30/07/2021
Người nghèo buôn bán giữa đường hẹp quanh co có gây tai nạn cho người khác không , comment thì suy nghĩ lại , lúc gây hoạ cho người khác không khéo còn ăn vạ .
CDTC (4) - 03:13 30/07/2021
công An, đô thị phường Hương Long đi, hôm sau lại tái diễn việc lấn chiếm, phải xử tận gốc người buôn bán lấn chiếm.
CDTC (1) - 10:52 31/07/2021
ở chùa thiên người ta buôn bán tội lắm mấy bác ơi. người có hộ nghèo. 2 người ck mất nuôi 3, 4 đứa con đại học. người thì li dị ck tay trắng nuôi 2 con nhỏ. ai cũng có hoàn cảnh khó khăn. bán từng chén đậu hũ chia nhau. ko giành khách ko chửi lộn. buôn bán biết nhường nhịn yêu thương bao bọc nhau lắm. giờ cả gia đình dựa vào gánh đậu hũ mà các bác đăng lên vậy thì tội gia đình họ lắm.
CDTC (7) - 15:41 12/08/2021
ở chùa thiên người ta buôn bán tội lắm mấy bác ơi. người có hộ nghèo. 2 người ck mất nuôi 3, 4 đứa con đại học. người thì li dị ck tay trắng nuôi 2 con nhỏ. ai cũng có hoàn cảnh khó khăn. bán từng chén đậu hũ chia nhau. không giành khách ko chửi lộn. buôn bán biết nhường nhịn yêu thương bao bọc nhau lắm. giờ cả gia đình dựa vào gánh đậu hũ mà các bác đăng lên vậy thì tội gia đình họ lắm.
CDTC (7) - 15:42 12/08/2021
đề nghị chính quyền địa phương quan tâm giúp đỡ, tạo điều kiện cho người buôn bán như phản ánh có vị trí buôn bán thuận lợi, giải quyết kế sinh nhai; nhưng phải đảm bảo không vi phạm pháp luật, lấn chiếm vỉa hè, lòng đường , không gây mất an toàn giao thông, không gây ô uế nơi chốn tâm linh, đảm bảo quy định 5K và các quy định về phòng chống dịch.
CDTC (1) - 17:33 12/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5474415
Đang truy cập: 1886
Zalo: 0941260505