Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an huyện Phú Vang xác minh và xin thông báo kết quả như sau:
Công an huyện đã làm việc với người điều khiển, đồng thời là chủ phương tiện phương tiện 75A19127, qua đó lập biên bản vi phạm hành chính về lỗi: Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm theo quy định (quy định tại điểm đ, khoản 1, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP), dự kiến phạt tiền 350.000đ.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.