Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:
Công an thành phố đã xác minh, làm việc với chủ phương tiện 75F124308.
Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (quy định tại điểm e, Khoản 4, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm.
Công an thành phố Huế đã lập biên bản vi phạm hành chính và ra Quyết định xử phạt đối với chủ phương tiện phạt tiền 900.000 đồng, tước GPLX 02 tháng. (Đính kèm Quyết định)
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.