Phản ánh, kiến nghị
Kính mong các cơ quan có thẩm quyền xem xét và đưa ra giải pháp nhằm nâng cao ý thức người dân và cải thiện môi trường sống, vệ sinh khu vực người dân tập kết rác không đúng quy định. Việc thải rác đủ loại đa số là phế liệu đất đá, áo quần, bao bì ni lông, xác chết động vật gây ô nhiễm, rác thải rắn làm chiếm lòng lề đường tại khu vực này. Đường rộng hai bên 5m, giờ hiện tại còn 60, 70cm, ảnh chụp vào sáng 14/9/2022 tại khu định cư Phú Mậu, thôn Lại Tân, xã Phú Mậu, tp Huế.
1/2
1
2
Lượt xem: 26
Ngày gửi: 09:32 14/09/2022
Hạn xử lý: 23/09/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Mậu

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Mậu kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua kiểm tra tại vị trí trên một số người dân thiếu ý thức đã đổ rác vật liệu xây dựng và rác sinh hoạt không đảm bảo. UBND xã đã chỉ đạo trưởng thôn Lại Tân nhắc nhở, tuyên tuyền vận động bà con chấp hành bỏ, đổ rác đúng theo quy định, đồng thời tổ chức lực lượng, thuê phương tiện tiến hành dọn dẹp vệ sinh tại khu vực trên.

Trong thời gian tới, UBND xã Phú Mậu phối hợp chặt chẽ với UBND xã Phú Thanh để đạo Trưởng thôn Lại Lộc, Lại Tân tăng cường giám sát, kịp thời phát hiện và xử lý các hành vi xả thải trái quy định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:39 23/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Mỗi một người dân cần nâng cao ý thức và trách nhiệm của mình trong việc bảo vệ môi trường, cảnh quan chung.
CDTC (1) - 14:25 23/09/2022
thay mặt mọi người dân thôn Lại Tân.Phú Mậu và thôn Lại Lộc .Phú Thanh.xin chân thành cảm ơn chính quyền Tỉnh cùng Xã Phú Mậu đã giải quyết nhanh và trả lại mặt bằng sạch sẽ thông thoáng cho nơi này.
CDTC (2) - 13:12 24/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 30 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D132460...
10:30 03/10/2022
Thanh thiếu niên hư đi xe chở ba không đội mũ bảo hiểm biển số xe 75F182700....
10:28 03/10/2022
Vào lúc 10 giờ 17 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75H138683...
10:17 03/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21898049
Đang truy cập: 20609
Zalo: 0941260505