Phản ánh, kiến nghị
Tường rào bao quanh của trường trung học phổ thông HAI BÀ TRƯNG nằm đoạn đường Nguyễn Trường Tộ, có khoảng trống giữa 2 thành tường rào bao quanh giữa cũ và mới, ở đó xuất hiện rất nhiều kim tiêm đã qua sử dụng. Đề nghị quý cơ quan có thẩm quyền xem xét. Ảnh được chụp vào chiều 23/9/2021.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 102
Ngày gửi: 15:05 23/09/2021
Hạn xử lý: 04/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Vị trí phản ánh nằm giữa 2 bức tường do trường Hai Bà Trưng quản lý, do bức tường cũ của trường chưa tháo dỡ nên tạo điểm khuất gây điểm đen tiêm chích ma túy. Ngày 25/01/2021, UBND phường đã có Công văn số 65/UBND-ĐC đề nghị Ban Giám hiệu Trường THPT Hai Bà Trưng khẩn trương có phương án xử lý đối với tường rào của Trường. Nhưng đến nay, Ban Giám hiệu Trường THPT Hai Bà Trưng vẫn chưa thực hiện.

Sau khi có phản ánh, UBND phường tiếp tục có Công văn số 831/UBND-ĐC gửi đến Ban Giám hiệu Trường THPT Hai Bà Trưng để tiếp tục đề nghị khẩn trương có phương án xử lý đối với tường rào của Trường để hạn chế các tệ nạn xã hội tại vị trí trên và đồng thời đảm bảo an toàn cho người dân.

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường tiến hành tuần tra kiểm soát để kịp thời xử lý đối với các đối tượng tiêm chích tại vị trí phản ánh.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

 

 

Ngày xử lý: 14:27 08/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7151075
Đang truy cập: 3706
Zalo: 0941260505