Phản ánh, kiến nghị
Cập nhật phản ánh tệ nạn ma tuý ở địa điểm ký túc xá sinh viên Đại Học Nông Lâm, ngã 3 kiệt 91 Lê Đại Hành (Trần Văn Kỷ) phường Tây Lộc, thành phố Huế, hình chụp lúc 00:20 phút ngày 21-08-2021. Mong cơ quan chính quyền có giải pháp xử lý triệt để, vì con đường chiều có nhiều trẻ em nhỏ tập xe đạp.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 172
Ngày gửi: 00:42 21/08/2021
Hạn xử lý: 01/09/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Qua thông tin phản ánh, Lúc 9h00 ngày 25/8/2021, Công an thành phố Huế và Công an phường Tây Lộc đã tiến hành tuần tra, mật phục xử lý các trường hợp sử dụng trái phép chất ma túy tại ngã ba giao nhau với kiệt 91 đường Lê Đại Hành, phường Tây Lộc, TP Huế; kết quả đã phát hiện đối tượng T.Đ.H (sinh năm 1993, trú tại 35/378 Đinh Tiên Hoàng, Thuận Lộc, TP Huế) đang có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy.

Công an phường Tây Lộc đã tiến hành lập biên bản vi phạm hành chính đối với T.Đ.H về hành vi sử dụng trái phép chất ma túy và đang tiếp tục củng cố hồ sơ để xử lý theo quy định của pháp luật.

Ngoài ra, Công an thành phố đã tích cực tham mưu với chính quyền địa phương huy động các lực lượng thu gom kim tiêm tại đây, đảm bảo an toàn cho du khách và người dân quanh khu vực này; tham mưu UBND phường Tây Lộc bố trí ngân sách để lắp camera an ninh tại khu vực này nhằm đảm bảo an ninh trật tự. Đồng thời thường xuyên tiến hành tuần tra, phát hiện, xử lý các đối tượng nghiện tụ tập tại các điểm như phản ánh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 13:02 31/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5475177
Đang truy cập: 2026
Zalo: 0941260505