Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Chi nhánh khai thác đường sắt Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:
Hiện tại Ga Huế đang tiến hành sửa chữa các phòng đợi tàu nên việc đón trả khách đều tập trung tại phòng đợi số 1 và khách ra vào cổng số 1 rất nhiều.
Tại thời điểm lúc 14 giờ ngày 11/01/2024 do lượng hành khách xuống tàu tăng đột biến nên các xe ô tô đến đón người nhà cũng tăng lên. Đội bảo vệ Ga Huế cũng có mặt tại quãng trường ga hướng dẫn, nhắc nhở nhân viên điều hành các hãng Taxi, người thân đón trả khách lên xuống tàu đậu đỗ xe vào các vị trí đã quy định. Cùng thời điểm này số xe ô tô đưa người thân đi khám bệnh tại Bệnh viện Giao thông vận tải Huế tăng lên đã đậu đỗ xe không đúng vị trí quy định trên quãng trường ga, gây ảnh hưởng lối vào phía cổng bệnh viện.
Sau khi nhận được phản ánh, Ga Huế đã cử thêm nhân viên bảo vệ để lập lại trật tự quãng trường ga.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.