Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an huyện Phú Lộc kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:
Qua hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75K161919 vi phạm lỗi: Không đội “mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy”, chở người ngồi sau “Không đội mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy” (quy định tại điểm n,o Khoản 3, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).
Công an huyện Phú Lộc đã gửi thông báo yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc. Đồng thời, gửi thông báo đến Công an xã/phường/thị trấn (nơi thường trú của chủ phương tiện). Tuy nhiên, đến nay chủ phương tiện vẫn chưa đến làm việc theo yêu cầu. Công an huyện Phú Lộc sẽ tiếp tục thông báo cho lực lượng tuần tra kiểm soát trên đường phát hiện, xử lý.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.