Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Phù xin thông báo kết quả như sau:
Tuyến đường nằm đối diện cổng chào thôn 5 (Nằm giữa thôn 3 và thôn 5) đã được UBND xã đầu tư bê tông hóa và người dân đã lắp đặt ống thoát nước để thoát nước vào mùa mưa. Tuy nhiên, hiện nay tuyến đường quốc lộ 1A được nâng cao, bên cạnh đó các hộ dân dọc tuyến đường này xây dựng mới nhà cửa, nên tuyến đường này trở nên thấp trũng, gây đọng nước khi mưa to làm ảnh hưởng đến việc đi lại của người dân.
Đầu năm 2024, UBND xã đã phối hợp với phòng Quản lý – Đô thị thị xã khảo sát một số tuyến đường để đầu tư hệ thống thoát nước, trong đó có tuyến đường này. Trong thời gian đến nếu có kinh phí sẽ đầu tư hệ thống thoát nước tại tuyến đường này để thoát nước khi mưa lớn, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân đi lại trên tuyến đường này.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.