Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương Thủy xin thông báo kết quả như sau:
Dự án Nâng cấp đường Vân Dương được chia làm 2 giai đoạn. Giai đoạn 1 từ Hoàng Hữu Thường đến Võ Trác do UBND phường Thủy Châu làm chủ đầu tư; giai đoạn 2 đoạn từ Sóng Hồng đến Hoàng Hữu Thường do phòng Quản lý đô thị thị xã làm Chủ đầu tư.
Đối với phạm vi giai đoạn 1: công trình dự kiến hoàn thành trong năm 2023, đến nay đã thảm bê tông nhựa khoảng hơn 50% chiều dài tuyến. Tuy nhiên đoạn còn lại bị chậm tiến độ do vướng công tác giải phóng mặt bằng, hiện nay UBND phường Thủy Châu (Chủ đầu tư dự án) đang phối hợp với Trung tâm phát triển quỹ đất thị xã giải quyết các vướng mắc còn lại để bàn giao mặt bằng thi công, dự kiến trong tháng 7/2024 sẽ hoàn thành việc GPMB để thảm bê tông nhựa.
Đối với phạm vi giai đoạn 2: Theo kế hoạch vốn và hợp đồng thi công, dự án khởi công vào tháng 3/2024 và hoàn thành vào tháng 12/2024; Hiện nay chủ đầu tư đã đôn đốc Nhà thầu đẩy nhanh tiến độ thi công, sau hơn 03 tháng thi công, Nhà thầu đã thi công hoàn thành hạng mục cấp phối đá dăm, chuẩn bị thảm bê tông nhựa trong tháng 6/2024, vượt tiến độ hơn 6 tháng so với kế hoạch. Quá trình triển khai dự án, Chủ đầu tư đã chỉ đạo nhà thầu đảm bảo vệ sinh môi trường trong quá trình thi công, tuy nhiên việc thi công ảnh hưởng đến đời sống của người dân trong khu vực là điều không thể tránh khỏi, Chủ đầu tư cũng như Nhà thầu thi công rất mong nhận được sự thông cảm của người dân, Chủ đầu tư cam kết sẽ hoàn thành thảm bê tông nhựa trong tháng 6/2024 nếu điều kiện thời tiết thuận lợi.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.