Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2: bà con ở khu tái định cư thôn Bạch Thạch, xã Lộc Điền, huyện Phú Lộc đã có phản ảnh về điện chiếu sáng cho bà con ở khu vực này, mà thấy lâu lắm rồi không có ai tới kiểm tra sửa chữa. Kính mong chính quyền cấp trên sớm xử lý cho bà con được có điện chiếu sáng hơn 2 năm rồi điện không đỏ. Hình ảnh được chụp vào ngày 17/11/2022.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 30
Ngày gửi: 09:17 18/11/2022
Hạn xử lý: 29/11/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Đội Quản lý đô thị phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi tiếp nhận phản ánh, Đội Quản lý đô thị phối hợp với Ban Đầu tư – Xây dựng khu vực huyện Phú Lộc và đơn vị thi công kiểm tra, thống kê, lập dự toán báo cáo UBND huyện xây dựng đề án sửa chữa, thay thế bằng đèn Led các tuyến điện chiếu sáng công cộng hư hỏng trên địa bàn huyện (trong đó bao gồm tuyến chiếu sáng TĐC thôn Bạch Thạch). Trong thời gian tới, UBND huyện sẽ tiếp tục chỉ đạo các cơ quan, đơn vị liên quan đẩy nhanh tiến độ và tiến hành xử lý hư hỏng sau khi đề án được phê duyệt.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:22 30/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081866
Đang truy cập: 2012
Zalo: 0941260505