Phản ánh, kiến nghị
Trên đoạn đường Nguyễn Hữu Dật, TDP Trúc Lâm, kv1, phường Hương Long hiện tại đường đã sửa chữa có mở rộng nhưng vẫn tồn tại 3 trụ điện nằm trong nền đường mà chưa được di dời sang lề đường gây ảnh hưởng đến giao thông. Hiện nay tại tuyến đường này điện đường chiếu sáng vẫn chưa có vào buổi tối rất nguy hiểm vì đường nhỏ và quanh co gây nguy hiểm cho phương tiện đi lại. Dây mạng lưới thông tin liên lạc không dùng tới vẫn còn nhiều chưa có biện pháp gom lại những dây sử dụng và đã rớt xuống đường gây nguy hiểm nếu bị dính vào khi di chuyển. Kính xin ban ngành liên quan có phương án xử lý để không gây tai nạn đáng tiếc. Xin cảm ơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 115
Ngày gửi: 08:09 14/11/2022
Hạn xử lý: 01/12/2022
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị; FPT Thừa Thiên Huế; VNPT Thừa Thiên Huế; Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế và Sở Thông tin và Truyền thông xin thông báo kết quả xử lý như sau:

1. Đối với kiến nghị di dời trụ điện: Phòng Quản lý đô thị sẽ đề xuất ngành điện lực di dời trong thời gian đến.

2. Đối với điện chiếu sáng, theo kế hoạch đầu tư công trung hạn, đoạn tuyến phản ánh sẽ đầu tư lắp điện chiếu sáng trong năm 2023.

3. Đối với hệ thống dây cáp viễn thông, Sở Thông tin và Truyền thông đã chỉ đạo các đơn vị kiểm tra, xử lý làm gọn dây cáp.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/6
1
2
3
4
5
6
Ngày xử lý: 17:09 11/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xử lý cột điện sớm thấy rất nguy hiểm.vị trí nằm ngay góc cua mà cột nằm ra phía về đường
CDTC (1) - 13:43 12/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081322
Đang truy cập: 1819
Zalo: 0941260505