Phản ánh, kiến nghị
Tình hình sạt lở bờ sông ảnh hưởng đến người dân tại đội 8 thôn Niêm Phò, xã Quảng Thọ, huyện Quảng Điền, quá nặng nề, hình ảnh chụp ngày 25/01/2023. Kính mong cơ quan chức năng vào cuộc xử lý để người dân ở đây khỏi âu lo.
1/2
1
2
Lượt xem: 18
Ngày gửi: 12:43 25/01/2023
Hạn xử lý: 07/02/2023
Kết quả xử lý
Xã Quảng Thọ

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Quảng Thọ xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi tiếp nhận thông tin phản ánh, ngày 27 tháng 01 năm 2023, UBND xã Quảng Thọ đã tiến hành kiểm tra, chỉ đạo xử lý, kết quả cụ thể:

Đoạn bờ sông bị sạt lở nêu trên thuộc đội 8 thôn Niêm Phò, xã Quảng Thọ. Thời gian qua do ảnh hưởng của mưu lũ đã làm cho hiện tượng sạt lở nghiêm trọng hơn. Qua kiểm tra, UBND xã thống nhất sẽ lập Tờ trình kiến nghị cấp trên xem xét bố trí kinh phí để khắc phục tình trạng sạt lở đoạn bờ sông nêu trên, đảm bảo an toàn cho giao thông, sinh hoạt của bà con Nhân dân trong khu vực.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:46 30/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25035061
Đang truy cập: 37583
Zalo: 0941260505