Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị nâng cao mặt cống thoát nước. Địa điểm: Chợ Nam Phổ, phường Phú Thượng, TP Huế (tuyến đường ngang qua chợ) trước đây mặt cống và mặt đường cao bằng nhau, sau khi thi công nâng mặt đường khoảng 20cm. Đơn vị thi công không nâng cao mặt cống nên làm cho đường hẹp lại khoảng 0,6m. Đoạn này qua chợ nên lưu lượng xe qua lại rất đông nên thường xuyên gây ách tắc. Có trường hợp đi về đêm rơi bánh xe xuống mặt cống gây tai nạn, ảnh chụp ngày 24/01/2023. Đề nghị đơn vị chủ quản và đơn vị thi công tuyến đường này có giải pháp khắc phục. Trân trọng!
File đính kèm:
1/3
1
2
3
Lượt xem: 17
Ngày gửi: 11:19 24/01/2023
Hạn xử lý: 06/02/2023
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hệ thống mương thoát nước tại vị trí công dân phản ánh thuộc khuôn viên chợ Nam Phổ, do đó hệ thống thoát nước thấp hơn đường bê tông để đảm bảo cho việc làm vệ sinh khu vực chợ Cá và chợ Rau, không làm ảnh hưởng đến việc đi lại của người dân khi tham gia giao thông qua khu vực này.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong muốn tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng

 

Ngày xử lý: 09:56 06/02/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25038747
Đang truy cập: 40999
Zalo: 0941260505