Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế và UBND phường Thủy Xuân kiểm tra và trả lời như sau:
1. UBND phường Thủy Xuân:
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã chỉ đạo công chức Địa chính – Xây dựng và tổ quản lý đô thị tiếp tục mời chủ bãi cát của thửa đất đó để làm việc. Tuy nhiên chủ thửa đất đang chứa bãi cát đi vắng. Trong thời gian tới UBND phường tiếp tục mời chủ sử dụng đất để xử lý vấn đề này.
2. Công an Thành phố Huế:
Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh chủ phương tiện để xử lý theo quy định của pháp luật. Qua kiểm tra, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự báo cáo kết quả như sau:
- Qua các hình ảnh đính kèm, chưa nêu rõ chính xác phương tiện, thời gian, địa điểm vi phạm. Do đó, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đề nghị công dân phản ánh cung cấp chính xác biển kiểm soát của phương tiện, thời gian địa điểm thực hiện các hành vi như: Chở hàng rời, chất thải, vật liệu xây dựng dễ rơi vãi mà không có mui, bạt che đậy hoặc có mui, bạt che đậy nhưng vẫn để rơi vãi,…
- Trong thời gian tới, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự sẽ tăng cường bố trí lực lượng tuần tra kiểm soát trên tuyến, xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm, đảm bảo tốt tình hình trật tự an toàn giao thông trên địa bàn. Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.
Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.