Phản ánh, kiến nghị
Chúng tôi là cán bộ hưu trí, đều có độ tuổi từ 60 tuổi trở lên, hiện đang cư trú trên địa bàn tổ dân phố 1, phường Thuỷ Dương, thị xã Hương Thuỷ. Qua theo dõi trên hệ thống thông tin đại chúng, chúng tôi được biết, cả nước đang triển khai nhanh việc tiêm chủng vắc xin ngừa covid 19. Tuy nhiên ở địa bàn, chúng tôi chưa nhận được bất cứ một thông tin nào về vấn đề này. Vậy chúng tôi xin hỏi: Thị xã Hương Thuỷ đã triển khai tiêm chủng vắc xin covid 19 cho toàn dân chưa? Trình tự, thủ tục, thứ tự ưu tiên (nếu có), địa điểm và thời gian đăng kí như thế nào.
Lượt xem: 72
Ngày gửi: 21:06 11/09/2021
Hạn xử lý: 22/09/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Dương đã kiểm tra và trả lời như sau:

Phường được Thị xã phân bổ vắc xin nhưng theo đối tượng ưu tiên được tiêm, tuy nhiên hiện nay chưa có đối tượng là cán bộ hưu trí, có độ tuổi từ 60 tuổi trở lên nằm trong đối tượng được tiêm.

Trong thời gian tới đây nếu Thị xã phân bổ vắc xin cho đối tượng được tiêm là cán bộ hưu trí có độ tuổi từ 60 tuổi trở lên thì UBND phường sẽ lập danh sách để được tiêm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:35 13/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5476192
Đang truy cập: 2230
Zalo: 0941260505