Phản ánh, kiến nghị
Tôi đã 69 tuổi, thường trú tại phường Thuỷ Xuân, TP Huế. Trước đây, tôi đã hỏi về thời gian được tiêm vắc-xin phòng ngừa covid tại phường Thuỷ Xuân nhưng được trả lời là chưa có lịch tiêm vắc-xin của Trung tâm y tế TP Huế, có nghĩa là phường Thuỷ Xuân không biết khi nào? Vậy Trung tâm y tế TP Huế có thể cho tôi biết khi nào phường Thủy Xuân có lịch tiêm vắc-xin phòng covid? Trong khi các phường Đông Ba, Vỹ Dạ, Tây Lộc đã chích rồi, có người đã chích 2 mũi? Trân trọng cám ơn.
Lượt xem: 74
Ngày gửi: 14:56 10/09/2021
Hạn xử lý: 21/09/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Thực hiện Nghị quyết số 21/NQ-CP ngày 26/02/2021 của Chính phủ về Mua và sử dụng vắc xin phòng COVID-19 và Quyết định số 3355/QĐ-BYT ngày 08/7/2021 của Bộ Y tế về việc ban hành Kế hoạch triển khai chiến dịch tiêm vắc xin phòng COVID-19 năm 2021- 2022, Ban Chỉ đạo phòng chống COVID-19 tỉnh đã triển khai Kế hoạch tiêm chủng vắc xin phòng COVID-19. Theo đó các đơn vị, địa phương đã tiến hành rà soát thống kê đối tượng trên 18 tuổi, sắp xếp theo thứ tự ưu tiên gồm 16 nhóm đối tượng và tùy theo số lượng vắc xin được Trung ương cấp để thực hiện việc tiêm chủng theo thứ tự ưu tiên. Mục tiêu cụ thể đến cuối năm 2021 tối thiểu 50% người từ 18 tuổi trở lên được tiêm phòng vắc xin COVID-19 và đến hết quý I năm 2022 trên 70% dân số được tiêm.

Tuy nhiên, do số lượng vắc xin được cấp hiện nay rất hạn chế nên không sao tránh khỏi những người trong nhóm cần được tiêm chủng chưa được tiêm chủng. Tỉnh có kế hoạch tiêm cuốn chiếu, lần lượt một số phường, lần lượt một số người, do địa phương sắp xếp theo thứ tự ưu tiên. Không thể tiêm đồng loạt tất cả cùng lúc theo như mong muốn của mọi người.

Việc xuất hiện ca bệnh cộng đồng quả là điều hết sức lo lắng cho mọi người, nhất là người lớn tuổi, có bệnh nền. Vì vậy, tỉnh cũng xác định đây là nhóm đối tượng cần ưu tiên tiêm khi có vắc xin phù hợp với người lớn tuổi và có bệnh nền.

Một lần nữa, Sở Y tế xin ghi nhận ý kiến phản ánh của công dân và sẽ lưu ý việc điều phối vắc xin cho nhóm người trên 65 tuổi, có bệnh nền. Chúc công dân khỏe mạnh, tuyên truyền vận động người trong gia đình, bà con xóm giềng thực hiện tốt 5 K, góp phần cùng cộng đồng phòng chống thành công đại dịch COVID-19.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

 

Ngày xử lý: 14:42 14/09/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi 46 tuổi lái xe du lịch có đăng ký tiêm vacin nhưng 3 tháng vẫn chưa được tiêm cho hỏi lúc nào lái xe du lịch mới được tiêm vậy ? cám ơn nhiều
CDTC (1) - 14:51 14/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cơ sở sản xuất nước đá Vinh Quang tại kiệt 15 Tôn Quang Phiệt, phường An...
16:40 24/09/2021
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5477453
Đang truy cập: 2470
Zalo: 0941260505