Phản ánh, kiến nghị
Tình hình diễn biến phức tạp, vấn đề tiêm vắc xin cho người dân là cần thiết và phổ cập. Vậy lao động tự do thì tỉnh có chính sách như thế nào? cụ thể phường An Cựu. Tôi có tìm hiểu đăng ký trên mạng thì người chưa tiêm mũi nào đăng ký như thế nào? Vì ở trang web này chỉ lựa chọn người đã tiêm 1 mũi trở lên. Vấn đề thứ 2: Chính sách người già trên 65 tuổi ở tỉnh thành khác đang tạm trú tại Huế thì có được tiêm ở Huế không hay phải trở về tỉnh thường trú tiêm? Xin cảm ơn.
Lượt xem: 165
Ngày gửi: 14:03 05/10/2021
Hạn xử lý: 14/10/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế trả lời như sau:

Theo Quyết định số 3355/QĐ-BYT ngày 08/7/2021 của Bộ Y tế về việc ban hành Kế hoạch triển khai chiến dịch tiêm vắc xin phòng COVID-19 năm 2021-2022 thì việc tiêm chủng vắc xin sẽ được tiến hành theo thứ tự các nhóm ưu tiên, trong đó người lao động tự do thuộc nhóm thứ 15.

Hiện nay, tỉnh đã và đang tiêm chủng vắc xin phòng COVID-19 cho nhóm thứ 13 và 14. Tuy nhiên, do tình hình vắc xin phòng COVID-19 được Trung ương cấp đang còn hạn chế nên vẫn chưa tiêm đủ cho các nhóm ưu tiên ở trên. Hy vọng rằng, trong thời gian đến, khi tỉnh được cấp nhiều vắc xin, thì độ bao phủ cho các nhóm ưu tiên sẽ nhanh chóng và toàn dân sớm tiếp cận được vắc xin phòng COVID-19.

Do số lượng vắc xin còn hạn chế nên người được tiêm chủng sẽ được tổ dân phố và UBND xã/phường/thị trấn bình xét, mặc dù việc đăng ký tiêm chủng vắc xin trực tuyến đã triển khai. Vì vậy song song với việc đăng ký tiêm chủng trực tuyến, công dân cần tiếp xúc với UBND xã/phường/thị trấn để đăng ký tiêm chủng vắc xin phòng COVID-19.

Hiện nay, tỉnh Thừa Thiên Huế đang ưu tiên tiêm chủng vắc xin phòng COVID-19 cho người trên 65 tuổi đang cư trú trên địa bàn, không phân biệt thường trú hay tạm trú. Vì vậy, người đang tạm trú tại Thừa Thiên Huế cần liên hệ với UBND xã/phường/thị trấn để đăng ký tiêm chủng vắc xin phòng COVID-19. Trong khi chờ đợi được tiêm chủng, đề nghị quý công dân và gia đình cần tiếp tục nghiêm túc thực hiện “5K”, góp phần cùng cộng đồng phòng chống thành công đại dịch COVID-19.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:41 12/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hiện nay đã đến thời điểm nhập hoc của các em Đại học. vậy có được ưu tiên tiem chúng để kịp vào học hay không cảm ơn
CDTC (1) - 15:00 12/10/2021
theo như văn bản của ubnd tp huế ngày 12/10/2021 thì f3 được về huế và không phải cách ly ,thì xin cho tôi hỏi thế nào là f3,tôi hiện ở Đà nẵng, quận Cẩm lệ phường hòa an là vùng xanh và đã tiêm 1 mũi vắc xin,vậy nếu ra huế có cách ly không.
CDTC (2) - 18:26 12/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150437
Đang truy cập: 3507
Zalo: 0941260505