Phản ánh, kiến nghị
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được tiêm vắc xin, mặc dù là tuyến đầu mà sao vẫn được tiêm, chúng tôi là bảo vệ tổ dân phố thuộc phường Đúc, TP Huế, thường xuyên trực sát khu cách ly T7, nơi những người từ vùng dịch về. Theo tôi được biết, hiện nay những người bán hàng rong và chủ tiệm cắt tóc đã được tiêm vắc xin. Nhưng bảo vệ dân phố luôn xung phong trong các tình huống cấp bách như: Lụt bão, đánh nhau, tai nạn, rồi dịch mà chưa được tiêm. Kính gửi Ban chỉ huy phòng, chống dịch xem xét tạo điều kiện cho anh em bảo vệ dân phố được tiêm vắc xin phòng dịch covid-19 sớm nhất có thể. Xin cám ơn.
Lượt xem: 183
Ngày gửi: 18:58 27/09/2021
Hạn xử lý: 06/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc đã kiểm tra và trả lời như sau:

-Sau khi được yêu cầu của thành phố, UBND phường đã lập danh sách các lực lượng gồm: Ban chỉ đạo Phòng chống dịch, Tổ phòng, chống dịch cộng đồng, bảo vệ dân phố, dân quân cơ động và các đối tượng khác theo yêu cầu (đã gửi danh sách cho trung tâm y tế thành phố Huế) (có hình ảnh mail công vụ kèm theo và file danh sách kèm theo).

Tuy nhiên, việc phân bổ đối tượng tiêm do Sở y tế và UBND thành phố Huế thực hiện phân bổ, UBND phường chỉ thực hiện theo các đối tượng mà cấp thành phố, cấp sở chỉ định. Đến nay không riêng lực lượng bảo vệ dân phố chưa được tiêm mà kể cả lực lượng dân quân chưa được tiêm, dù UBND phường đã nhiều lần gửi danh sách và kiến nghị với cấp có thẩm quyền, nhưng đến nay vẫn chưa được phân bổ tiêm.

Đối với các đối tượng cắt tóc, bán vỉa hè, UBND phường thực hiện theo công văn 5999 của UBND thành phố Huế.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

File đính kèm:
1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:10 14/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cho tôi hỏi tuổi từ 18 tuổi trở lên khi nào được tiêm vắc xin . Cám ơn
CDTC (1) - 13:08 14/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150953
Đang truy cập: 3658
Zalo: 0941260505