Phản ánh, kiến nghị
Tôi ở tổ 9, khu vực 3, phường Tây Lộc có một số thắc mắc về việc tiêm vắc xin Covid-19 cho đối tượng trên 65 tuổi như sau: Tiến độ tiêm vắc xin cho đối tượng này đã được bao nhiêu người trên tổng số, nêu rõ số lượng. Trong nhóm đối tượng này, có mức độ ưu tiên nhỏ hơn không? Ưu tiên tuổi cao, hay theo khu vực chỗ ở? Hay chỉ dựa vào danh sách sắp xếp của tổ trưởng dân phố. Trong nhóm đối tượng bày, có ưu tiên cho người có công cách mạng không? Chỗ tôi ở có nhiều người chưa chích mũi nào, có người đã chích 2 mũi, vì sao lại như vậy? Đề nghị giải đáp rõ 4 thắc mắc trên? Xin cám ơn.
Lượt xem: 1788
Ngày gửi: 17:58 27/09/2021
Hạn xử lý: 06/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Tây Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tây Lộc xin được trả lời như sau:

Thực hiện công tác tiêm phòng vac-xin phòng chống covid-19 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh:

- Trong đợt I: tiêm vac-xin cho đối tượng là người cao tuổi (trên 65 tuổi, có bệnh nền; ưu tiên cho đối tượng chính sách, có công), phường Tây Lộc đã tiêm 505 người (đủ 02 mũi).

- Trong đợt II: tiêm vac-xin cho đối tượng là người cao tuổi (trên 65 tuổi vẫn tiếp tục ưu tiên có bệnh nền; ưu tiên cho đối tượng chính sách, có công), phường Tây Lộc đã tiêm 736 người (mới 01 mũi).

Việc tiêm phòng vac-xin phòng chống covid-19 phải thực hiện theo đúng quy trình, người đã tiêm mũi 01 sau khoảng thời gian nhất định (tùy theo loại vac xin) là phải tiêm mũi 02. Nên phải tiêm đủ 02 mũi (không sử dụng mũi 02 để tiêm mũi 01 cho người khác được).

Với độ tuổi trên 65 tuổi, phường Tây Lộc có khoảng 2.536 nguời. Qua các đợt tiêm, tổ trưởng dân phố đều tổng hợp danh sách theo số lượng được phân bổ để tiêm phòng. Với độ tuổi trên 65 của Tổ dân phố số 9 phường Tây Lộc, đến nay mới được 65/143 người đã tiêm 01 mũi trong đợt 2.

Ngoài số đối tượng đã tiêm phòng trên sẽ tổ chức tiêm phòng cho các đối tượng còn lại vào các đợt sau.

UBND phường cám ơn sự phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà, rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 20:11 06/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi có con gái học năm 2 Tp HCM đang học online tại Huế. Gia đình đã đăng ký đề nghị Tổ dân phố về tiêm Vắc cin 2 tháng nay rồi. Tuy nhiên tới nay vẫn chưa thấy gì. Nếu trường có kế hoạch cho các em nhập học thời gian gần nhất thì sẽ rất khó khăn về thủ tục nhập học. đề nghị Ban phòng chống COVID Tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời các trường hợp này
CDTC (1) - 20:35 06/10/2021
cho tôi xin được hỏi người bị bệnh nền và phụ nữ có thai đã khai báo tổ dân phó đả lập đánh sách gửi y tế phường đã lâu rồi thì bao lâu được tiêm các xin ăn?
CDTC (2) - 20:58 06/10/2021
tôi là doanh nghiệp làm nghề và kinh doanh tại đường tránh huế tổ 12 phường thủy phương thường xuyên tiếp xúc với phương tiện giao thông và người qua lại có thể thuộc đối tượng ưu tiên tiêm vacxin COVID không
CDTC (3) - 21:57 06/10/2021
Tôi là người gốc TPHCM, ra Huế sinh sống và làm việc đã 6 năm, 1 vợ và 2 con nhỏ tại Huế, hiện tại tình hình Covid19 nên đã thất nghiệp 6 tháng, hiện tại đang khó khăn nên tôi muốn về lại SG! Tôi muốn đăng ký chích vaccin và hy vọng ban lãnh đạo TP Huế tạo điều kiện và hỗ trợ để có thể về lại được TPHCM trong tương lai gần
CDTC (4) - 23:49 06/10/2021
dan quân.lộc điền.phú lộc xin hỏi có phải Dân quân là nòng cốt chống dịch cùng với lực lượng y tế và công an là tuyến đầu chống dịch phải không.vậy còn rất nhiều dan quân mới tiêm vắc xin mũi một và nhiều trường hợp khác dân quân xã nhà còn chưa được tiêm chủng mũi 1 nữa.hay không đủ vắc xin để tiêm chủng hay nguyên nhân nào khác
CDTC (5) - 02:15 07/10/2021
trong các nhóm đối tượng thứ tự ưu tiên tiêm Covid 19 công nhân đang làm việc tại các doanh nghiệp trong và ngoài các khu công nghiệp thì có nêu, riêng các HTX thì không thấy nhắc đến trong các đối tượng tiêm Covid. Trong quá trình chỉ đạo điều hành công việc thì tiếp xúc với rất nhiều thành viên và người lao động trong và ngoài Htx, có rất nhiều lao động thường xuyên là cán bộ tại các HTX hỏi không biết khi nào mình mới được tiêm vaccine phòng Covid, tôi là giám đốc nhưng không trà lời được, chỉ biết nói nhà nước đang ưu tiên cho các đối tượng quản trọng hơn rồi sẽ đến lượt các cán bộ HTX. Ngoài việc trả lời đó không biết còn cách trả lời nào khác không, xin lỗi ai biết giúp cho tôi với, xin cám ơn
CDTC (6) - 06:05 07/10/2021
cho tôi hỏi chủ trương tiêm vắc xin cho đối tượng người lớn tuổi là toàn tỉnh hay chỉ tp huế thôi? vì tôi quê xã Phú Diên mà chưa thấy tiêm cho người lớn tuổi
CDTC (7) - 06:35 07/10/2021
Cho hỏi sống tại Huế lâu rồi nhưng không có hộ khẩu, không có tạm trú, hiện đang bán hàng ăn sáng, có được đăng ký tiêm vacxin không
CDTC (8) - 06:44 07/10/2021
xin cho biết, tôi muốn đăng ký tiêm vaccin, tôi có liên hệ với tổ trưởng và tổ trưởng bảo vào hues. tôi vào phần y têa điện tử đe
CDTC (9) - 06:55 07/10/2021
Cho tôi hỏi, hiện tôi ở Vinh Xuân, Phú Vang, Thừa Thiên Huế muốn vào Đà Nẵng công tác 01 ngày có được không, cần những giấy tờ gì và khi ra Huế có phải cách ly tập trung không.(mình chưa tiêm mũi nào). Xin cám ơn.
CDTC (10) - 07:31 07/10/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150936
Đang truy cập: 3648
Zalo: 0941260505