Phản ánh, kiến nghị
Ma tuý luôn nhộn nhịp, buôn bán luôn tấp nập từ sáng đến khuya, dù thời gian nào trong ngày vẫn luôn hiện bóng của con nghiện, kim tiêm đầy đường.
Mong các cơ quan chức năng sớm dẹp bỏ tệ nạn ma tuý tại nơi này.
Ảnh chụp vào lúc 16 giờ 11/01/2021 tại kiệt 21 Long Thọ, tổ 18, phường Thủy Biều, thành phố Huế (bên cạnh cà phê Chém Gió)
1/2
1
2
Lượt xem: 212
Ngày gửi: 16:07 11/01/2022
Hạn xử lý: 20/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Biều

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Biều xin trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh UBND phường giao Công an kiểm tra, xử lý tình trạng bơm tiêm diễn ra tại kiệt 21 Long Thọ, Thủy Biều. Ban chỉ huy công an phường đã triển khai lực lượng kiểm tra xác minh thông tin, thu gom bơm tiêm tại khu vực được phản ánh để làm sạch địa bàn (có hình ảnh đính kèm). Tổ chức tuần tra, kiểm soát nhằm phát hiện các đối tượng liên quan đến ma túy đến khu vực trên để đấu tranh ngăn chặn.

Trong thời gian tới, Công an phường Thủy Biều tiếp tục tổ chức tuần tra, kiểm soát ở khu vực này để kịp thời phát hiện, đấu tranh xử lý với hành vi vi phạm pháp luật, vận động lắp đặt Camera giám sát an ninh, bảng công khai phòng chống tội phạm để phòng ngừa, đấu tranh với tệ nạn ma túy, đảm bảo tình hình an ninh trật tự tại địa phương.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:44 19/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
sao các anh không mang găng tay và dùng panh để gắp kim tiêm cho an toàn nhỉ
CDTC (1) - 16:07 19/01/2022
tại sao những việc này lại để mấy chú công an làm tội vậy 🤦
CDTC (2) - 16:40 19/01/2022
theo bạn ai làm?
CDTC (1) - 22:10 19/01/2022
cán bộ công an nên dùng kẹp hoặc dụng cụ gì dài để thu gom cho an toàn ạ chứ mình thấy hơi nguy hiểm cho công an quá
CDTC (3) - 17:51 19/01/2022
đề nghị tăng cường tuần tra và bắt để xử lý. vẫn còn nhiều nhưng việc tuần tra kg nhiều nên phát sinh là hiển nhiên
CDTC (4) - 19:49 19/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường dây điện phân bổ rối ren, nguy hiểm ở thôn xóm địa phương và kéo...
16:10 24/05/2022
Xin được hỏi thắc mắc của khu 69 hộ dân trục đường 49B thuộc địa bàn phường...
15:33 24/05/2022
Mặc dù đã lên Phường nhưng con đường mà người dân chúng tôi đang sinh sống...
15:21 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18141366
Đang truy cập: 56
Zalo: 0941260505