Chăn thả bò tự do tại công viên cây xanh, khu vực dân cư sinh sống tại kiệt 12 Lê Tự Nhiên, phường Kim Long, Thành phố Huế. Ngày nào cũng thấy bò được thả lung tung không có người chăn, cứ cho bò đi ngang qua nhà của người dân vài ba ngày lại có 1 đống phân ở đường đi gây mất mỹ quan. Ở đây là khu dân cư không phải là khu chăn nuôi mà cứ đi vài ba chỗ là lại thấy 1 đống phân. Đã có phản ánh 3 lần nhưng vẫn chưa khắc phục được, tình trạng không khắc phục được đến 1 tuần. Cứ mời lên làm việc nhắc nhở rồi đến hôm sau vẫn dắt bò đi thả rông.
Mong cơ quan chức năng sớm kiểm tra, giải quyết triệt để tránh tái diễn. Ảnh được chụp lúc 16h55 ngày 03/08/2024
1/3
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/08/92FA3D61-00DB-45AD-9BC8-776D7DCE2182.jpg)
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 17:01 03/08/2024
Xử lý
Phường Kim Long
Phản ánh đã được tiếp nhận