Phản ánh, kiến nghị
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe rác đi qua nhưng không dừng lại lấy rác. Yêu cầu xử lý sớm để đảm bảo vệ sinh môi trường.
Vị trí: Cách Tạp hóa dì Yến 2 nhà, thôn Truyền Nam, xã Phú An.
Xin cảm ơn
Lượt xem: 97
Ngày gửi: 07:40 26/06/2022
Hạn xử lý: 06/07/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú An

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú An xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hiện nay, công tác thu gom rác thải sinh hoạt trên địa bàn xã Phú An do Công ty Hằng Trung trúng thầu, phụ trách. UBND xã đã làm việc với công ty Hằng Trung để thống nhất thời gian thu rác và chính quyền địa phương đã có Thông báo thời gian thu gom rác ở các thôn để người dân biết và bỏ rác theo quy định.

Việc một số hộ dân bỏ rác không đúng thời gian làm ảnh hưởng đến vấn đề thu gom, gây phản cảm và ô nhiễm môi trường xung quanh. UBND xã đã chỉ đạo các Trưởng thôn nhắc nhở người dân và sẽ tiếp tục thông báo trên hệ thống Truyền thanh của xã về thời gian cụ thể để người dân biết.

Ủy ban nhân dân xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:35 06/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Dựng tồn thi công công trình Phú Mỹ An, đường Hoàng Quốc Việt, tổ 3, phường...
08:33 18/08/2022
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241161
Đang truy cập: 13497
Zalo: 0941260505