Phản ánh, kiến nghị
Cho tôi phản ảnh 2 nội dung sau:
1. Đèn chiếu sáng tại khu B khu đô thị mới Phú Mỹ Thượng, phường Phú Thượng không sáng 5 hôm nay rồi. Đề nghị cơ quan chức năng cho kiểm tra khắc phục.
2. Tại đường 3C thuộc khu B khu đô thị mới Phú Mỹ Thượng ban đêm thường có nhiều xe tải lạnh vào thay thùng xốp và đá, để lại nước đá và thùng xốp rất mất vệ sinh môi trường. Đề nghị cơ quan chức năng ngăn chặn hành vi trên của 1 số tài xế xe lạnh trên để khu đô thị ngày càng trong sạch.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 09:35 01/10/2022
Hạn xử lý: 03/11/2022
Kết quả xử lý
Tổng Công ty cổ phần xây dựng điện Việt Nam; Phường Phú Thượng

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Tổng Công ty Cổ phần xây dựng Điện Việt Nam xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Đèn chiếu sáng khu B- Khu đô thị mới Mỹ Thượng đã được xử lý, hiện tại đèn đường đã sang bình thường. (Đính kèm hình ảnh)

Vấn đề thùng xốp và đá để lại mất vệ sinh môi trường, UBND phường đã làm việc với Công ty TNHH Hằng Trung, do đơn vị này tập kết để luân chuyển rác tạm thời. Qua làm việc, Đại diện Công ty cam kết sẽ không sử dụng vị trí trên làm bãi luân chuyển rác tạm thời. Nếu để xảy ra tình trạng trên, Công ty sẽ chịu trách nhiệm trước pháp luật. UBND phường cũng đã yêu cầu Công ty thực hiện nghiêm.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:07 02/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chúng tôi phản ảnh xe tải lạnh vào thay đá và xốp làm mất vệ sinh môi trường cần có biện pháp ngăn chặn chứ không phải cứ xe ở đâu tới đổ rồi bắt công ty trung hàng đi dọn
CDTC (1) - 18:28 02/11/2022
người dân nên phục những xe xã rác chụp hình và quay phim lại để gửi cơ quan chức năng sử lý
CDTC (2) - 20:21 02/11/2022
UBND phường xin ghi nhận ý kiến của ông, bà. UBND phường đã chỉ đạo TDP tăng cường công tác nắm tình hình, đồng thời đã báo cáo với Ban quản lý khu đô thị Mỹ Thượng phối hợp xử lý trong thời gian tới. Qua đây, UBND phường mong các hộ dân trong khu vực đồng hành với UBND phường trong công tác BVMT bằng cách tăng cường công tác giám sát, mật phục đối tượng đổ trộm rác, kịp thời báo cáo UBND phường xử lý đúng quy định./.
Phường Phú Thượng - 10:54 03/11/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755399
Đang truy cập: 1497
Zalo: 0941260505