Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 11g13p ngày 13/5/2022 đoạn đường Phan Chu Trinh hướng từ Điện Biên Phủ lên ga Huế đường cấm đỗ xe theo giờ. Các xe ô tô mang BKS đỗ sai quy định như sau: 75A18518, 75A14868, 75A23853, 75A15887 gây ách tắc giao thông. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 29
Ngày gửi: 12:43 13/05/2022
Hạn xử lý: 10/06/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an TP Huế xác minh và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực tế, đường Phan Chu Trinh hiện nay đang bố trí biển báo cấm đỗ xe theo các khung giờ cao điểm.

Căn cứ tại Điểm e Khoản 3 Điều 18 Luật giao thông đường bộ quy định: “Khi dừng xe, không được tắt máy và không được rời khỏi vị trí lái”. Đối chiếu với đoạn video do công dân cung cấp, không ghi nhận vị trí của lái xe của các phương tiện. Do đó, Công an TP Huế chưa đủ cơ sở để chứng minh lỗi vi phạm của các phương tiện trên. Công an TP Huế sẽ tăng cường tuần tra kiểm soát tại tuyến đường, đặc biệt thời điểm chắn đường sắt Điện Biên Phủ hoạt động, tránh trường hợp xảy ra ùn tắc giao thông kéo dài trên tuyến Phan Chu Trinh và giao lộ Điện Biên Phủ - Phan Chu Trinh.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:51 13/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840216
Đang truy cập: 12788
Zalo: 0941260505