Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 10 giờ 30 phút ngày 13/05/2022 tại đường Đặng Vinh, thuộc phường Tứ Hạ, thị xã Hương Trà, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Xe tải BKS 75C06594 chở hàng cao hơn thành thùng của xe gây mất an toàn giao thông và nguy hiểm cho người đi đường.
Đề nghị cơ quan chức năng xử xí để các xe chở hàng đúng theo quy định.
Lượt xem: 25
Ngày gửi: 11:28 13/05/2022
Hạn xử lý: 14/06/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Trà xác minh và trả lời như sau:

Công an thị xã đã xác minh, làm việc với chủ phương tiện 75C06594. Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: “Chở hàng vượt quá chiều cao xếp hàng cho phép đối với xe ô tô tải” (quy định tại điểm c, Khoản 8, Điều 30 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi bổ sung theo Nghị định 123/2021/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm.

Công an thị xã Hương Trà đã lập biên bản vi phạm hành chính đối với chủ phương tiện về hành vi vi phạm trên, dự kiến phạt tiền 5.000.000đ, tước giấy phép lái xe hạng C 02 tháng.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:59 15/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838607
Đang truy cập: 12192
Zalo: 0941260505