Phản ánh, kiến nghị
Cơ quan đăng ký xe ô tô tại 50 Trần Cao Vân đến hiện tại 8h10 phút ngày 31/12/2021 vẫn chưa có cán bộ đến làm việc hay có bất kỳ thông báo nào. Không có người xử lý công việc cho người dân, gây mất thời gian, nhiêu khê, đi đăng ký xe mất 2 ngày chưa được.
1/2
1
2
Lượt xem: 24
Ngày gửi: 08:13 31/12/2021
Hạn xử lý: 12/01/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông xác minh, cụ thể:

Vào lúc 07h25’ ngày 31/12/2021, cán bộ làm công tác tiếp dân tại Đội Đăng ký quản lý phương tiện thuộc Phòng Cảnh sát giao thông đã đến mở cửa phòng làm việc, sắp xếp bàn ghế ngoài sân, trang bị nước sát khuẩn, bố trí cán bộ để hướng dẫn phát số thứ tự, tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe kịp thời, đảm bảo công tác phòng chống dịch Covid-19 theo quy định 5K.

Do có quy định giảm mức thu lệ phí trước bạ 50% và nhu cầu đổi biển số vàng của các chủ phương tiện tăng đột biến nên tại thời điểm 08h10’ cùng ngày, trong phòng tiếp nhận hồ sơ đăng ký phương tiện có 03 cán bộ tiếp nhận hồ sơ, 02 cán bộ còn lại ra trước sân Trung tâm tiếp công dân - Công an tỉnh (50 Trần Cao Vân) để kiểm tra phương tiện đến đăng ký và hướng dẫn người dân đến làm thủ tục, đảm bảo giữ khoảng cách trong phòng chống dịch Covid-19.

Sau khi tiếp nhận tin phản ánh về vấn đề tiếp công dân, Lãnh đạo Phòng Cảnh sát giao thông đã yêu cầu Đội Đăng ký, quản lý phương tiện giao thông tiến hành kiểm tra, xác minh thông tin và chấn chỉnh cán bộ chiến sỹ, đảm bảo thời gian tiếp công dân theo đúng quy định. 

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:24 13/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262054
Đang truy cập: 3678
Zalo: 0941260505