Phản ánh, kiến nghị
Sở giáo dục nên xem xét, nghiên cứu về việc cho học sinh lớp 1 nghỉ học tại trường tiểu học Thủy Dương, thành phố Huế. Tôi thấy hiện tại chính sách cho học sinh lớp 1 tới trường là không phù hợp. Thứ nhất, các cháu còn quá nhỏ để ý thức về bản thân và dịch bệnh nên khả năng nhiễm bệnh từ các bạn cùng lớp khá cao. Thứ hai, các cháu chưa có vắcxin bảo vệ nên cũng gây ra biến chứng nhất định khi mắc phải, về việc học sẽ gián đoạn, di chứng tâm lý của học sinh (hs), phụ huynh (ph) rất lớn khi có F0 trong lớp, nếu F0 thì các cháu phải bị test đi test lại, rất tội, phụ huynh thì bỏ công ăn việc làm để theo dõi các cháu, lo lắng trăm phần, về việc học thì ảnh hưởng 100%. Hiện tại, cho các cháu đi học mà nơm nớp lo sợ, không biết lớp nào sẽ có F0, nếu có F0 thì phải nghỉ, cả cô và trò lại phải online, tivi mấy tuần rồi học trực tiếp, thay đổi phương pháp dạy học liên tục như vậy hiệu quả sẽ không như mong đợi. Nếu chúng ta học online và tivi xuyên suốt thì sẽ tạo được thói quen như đầu năm, và chờ dịch bệnh có dấu hiệu giảm bớt rồi mới cho các cháu tới trường. Đặc biệt nên khảo sát bao nhiêu % phụ huynh muốn cho con tới trường chứ không nên áp đặt, gây tâm lý khó dễ cho phụ huynh và học sinh, và khi các cháu trở thành F0 thì phụ huynh sẽ là là người phải trả giá cho quyết định của quý vị. Chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 181
Ngày gửi: 10:56 25/12/2021
Hạn xử lý: 06/01/2022
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Hương thủy

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Hương Thủy đã chủ trì làm việc với Hiệu trưởng Trường tiểu học Thủy Dương và trả lời như sau:

Tình hình dịch bệnh Covid-19 diễn biến hết sức phức tạp, thực hiện chỉ đạo của Ban chỉ đạo phòng chống dịch của thị xã Hương Thủy, trường tiểu học Thủy Dương đã thường xuyên triển khai tốt công tác phòng chống dịch Covid-19 và đồng thời triển khai tốt công tác dạy học. Thường xuyên làm tốt công tác điều tra dịch tễ trong cán bộ, giáo viên, nhân viên và học sinh khoanh vùng khi có yếu tố dịch tễ và cho học sinh nghỉ học trực tiếp tại trường chuyển sang hình thức trực tuyến, truyền hình, online.

Trường tiểu học Thủy Dương khi trên địa bàn dịch Covid diễn biến phức tạp đã cho học sinh toàn trường nghỉ học tại trường từ ngày 21/12/2021 cho đến nay (04/01/2022) để thực hiện việc điều tra yếu tố dịch tễ để đảm bảo an toàn cho các em và nhà trường đã tổ chức dạy học trực tuyến, dạy học trên truyền hình.

Trong thời gian đến, nhà trường sẽ tiếp tục triển khai tốt test nhanh Covid-19 để tầm soát, đồng thời thường xuyên làm tốt công tác điều tra dịch tễ, những lớp nào có học sinh liên quan đến yếu tố dịch tễ thì sẽ tiếp tục nghỉ học trực tiếp tại trường chuyển sang học online, học trên truyền hình; những lớp đảm bảo an toàn, không có yếu tố dịch tễ sẽ tổ chức dạy học trực tiếp tại trường.

Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Hương Thủy chân thành cảm ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 11:11 05/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15263999
Đang truy cập: 3905
Zalo: 0941260505